ผลการแข่งขันกีฬาอีสปอร์ต รอบคัดเลือก ในกีฬาเยาวชนแห่งชาติครั้งที่39 ราชบุรีเกมส์

Posted by adminesport January 20, 2024 in TOURNAMENT

กีฬาเยาวชนแห่งชาติ เป็นมหกรรมกีฬาเยาวชน และยุวชน ควบคุมโดยการกีฬาแห่งประเทศไทย ที่จัดขึ้นในจังหวัดที่ได้เป็นเจ้าภาพ และสำหรับในปีนี้ คือ จังหวัดราชบุรี หรือ ราชบุรีเกมส์ และเกมที่จะใช้จัดในการแข่งขันคือ ARENA OF VALOR , STREET FIGTER โดยชิงเหรียญรางวัลทั้งหมด 8 รายการ

ซึ่งการจัดแข่งขันจะถูกกำหนดขึ้นในวันที่ 21 – 31 มีนาคม 2567

โดยมีประเภทเกมดังนี้

ARENA OF VALOR 3 ประเภท

รายการประเภททีมชาย รายการประเภททีมหญิง และ รายการประเภททีมผสม

STREET FIGHTER 5 ประเภท

รายการประเภททีมชาย รายการประเภทบุคคลชาย รายการประเภททีมหญิง รายการประเภทบุคคลหญิง และ รายการประเภททีมผสม

และสำหรับการคัดการแข่งขัน จะคัดโดยการแบ่งตามภาค แต่ละจังหวัดโดยมีดังนี้

ภาค 1 ภาคกลาง

ภาค 2 ภาคตะวันออก

ภาค 3 ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ

ภาค 4 ภาคใต้

ภาค 5 ภาคเหนือ

สรุปรายชื่อทีมที่ผ่านการคัดเลือก

ภาคที่ 1 นครนายก 22 – 25 ธ.ค.2566

เกม Arena of Valor

ทีมชาย 1.​สมุทรสาคร 2.นนทบุรี​

ทีมหญิง 1.สมุทรปราการ 2.มุทรสาคร​

ทีมผสม 1.สมุทรปราการ 2.มุทรสาคร​

STREET FIGHT VI

บุคคลชาย 1.​สมุทร​ปราการ​ 2.จันทบุรี

บุคคลหญิง 1.​สมุทร​ปราการ​ 2.จันทบุรี

คู่ชาย 1.​สมุทร​ปราการ​ 2.จันทบุรี

คู่หญิง 1.​สมุทร​ปราการ​ 2.จันทบุรี

คู่ผสม 1.สมุทรปราการ 2. จันทบุรี

ภาคที่ 2 ราชบุรี 19 – 20 พ.ย. 2566

เกม Arena of Valor

ทีมชาย 1.สุพรรณบุรี 2.กาญจนบุรี

ทีมหญิง 1.สุพรรณบุรี 2.นครปฐม

ทีมผสม 1. สุพรรณบุรี 2.นครปฐม

STREET FIGHT VI

บุคคลชาย 1.นครปฐม 2.กาญจนบุรี

บุคคลหญิง 1.กาญจนบุรี 2.นครปฐม

คู่ชาย 1.นครปฐม 2.กาญจนบุรี

คู่หญิง 1.กาญจนบุรี 2.นครปฐม

คู่ผสม 1.กาญจนบุรี 2.นครปฐม

ภาคที่ 3 จังหวัดสุรินทร์ 7 – 13 ธ.ค 2566

เกม Arena of Valor

ทีมชาย 1.นครพนม 2.ขอนแก่น

ทีมหญิง 1. สุรินทร์

ทีมผสม 1.สุรินทร์ 2.นครพนม

STREET FIGHT VI

บุคคลชาย 1.สุรินทร์​ 2.ยโสธร

บุคคลหญิง 1.สุรินทร์ 2.นครพนม

คู่ชาย 1.สุรินทร์​ 2.นครพนม

คู่หญิง 1.สุรินทร์ 2.นครพนม

คู่ผสม 1.สุรินทร์ 2.นครพนม

ภาคที่ 4 สุราษฎร์ธานี 9 – 12 พ.ย. 2566

เกม Arena of Valor

ทีมชาย 1.สุราษฏ์ธานี 2.ยะลา

ทีมหญิง 1.ภูเก็ต 2.กระบี่

ทีมผสม 1.สุราษฏ์ธานี 2.ภูเก็ต

STREET FIGHT VI

1.บุคคลชาย 1.กระบี่ 2.ภูเก็ต

2.บุคคลหญิง 1.กระบี่ 2.สุราษฏ์ธานี

3.คู่ชาย 1.กระบี่ 2.สุราษฏ์ธานี

4.คู่หญิง 1.กระบี่ 2.สุราษฏ์ธานี

5.คู่ผสม 1.กระบี่ 2.ภูเก็ต

ภาคที่ 5 แม่ฮ่องสอน 17 – 19 พ.ย. 2566

เกม Arena of Valor

ทีมชาย 1.เชียงใหม่ 2.พิจิตร

ทีมหญิง 1.เชียงใหม่ 2.เชียงราย

ทีมผสม 1.เชียงใหม่ 2.ลำปาง

STREET FIGHT VI

บุคคลชาย 1.เชียงใหม่ 2.กำแพงเพชร

บุคคลหญิง 1.เชียงใหม่

คู่ชาย 1.เชียงใหม่ 2. กำแพงเพชร

คู่หญิง 1.เชียงใหม่

คู่ผสม 1.เชียงใหม่